Mutane da yawa suna rikitar da kekunan motsa jiki da kekuna masu juyi.A gaskiya ma, waɗannan nau'ikan kayan aiki iri biyu ne.Bambance-bambance a bayyane a cikin tsari shine matsayi na flywheel, mafi yawan ƙwanƙwasa a kan kekuna masu jujjuya suna gaba-gaba, yayin da kekunan motsa jiki suna da gaba da baya, ƙwallon ƙafa yana ɗaukar ƙirar kunsa.Dangane da yanayin hawan keken, yana iya zama ko dai a tsaye ko a zaune, kuma ana iya fahimtar sassaucinsa kamar na keke, yayin da kekunan motsa jiki ya kasu kashi biyu na jihohin motsa jiki: kwanciya da zama.Yanayin aikace-aikacen sun bambanta, don haka keken motsa jiki zai kasance mafi kwanciyar hankali dangane da kwanciyar hankali, kuma ba zai yi motsi daga gefe zuwa gefe ba.
Bari mu dubi ƙarfin motsa jiki na waɗannan nau'ikan guda biyu.Yawancin kekuna masu jujjuya suna amfani da ƙaya tsakanin 8kg zuwa 25kg tare da manyan inertia, yana da ƙarin kuzari.Ƙananan ƙwallon ƙafa, kuma saboda dalilin tsarin jiki ya dace da hawa a cikin wurin zama, ƙarfin motsa jiki zai kasance mafi ƙanƙanta fiye da na keken juyawa.
Gabaɗaya, kekuna na jujjuya sun fi ƙarfi kuma sun dace da matasa waɗanda ke buƙatar rage kiba kuma ba su da matsala ta ƙafa da gwiwa, kuma kekunan motsa jiki sun dace da kowane zamani a matakin daban-daban, yana da kyau musamman don dumama ko yin wasu. mikewa
Lokacin aikawa: Juni-03-2022